afaps police cadet airforce army
Mayahol   Only  Society  : >> Afaps  & Tu
cadet
พฤศจิกายน 01, 2014, 01:20:03 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
????????????????? : What book are you reading?

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เกี่ยวกับหนังสือ เส้นทางสู้ดาวเงิน เล่ม1ครับ  (อ่าน 2013 ครั้ง)
Dad66
นักปราชณ์ ขั้น 1
อรหันต์
*

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 29, 2011, 02:42:57 PM »

เชื่อเหอะ
สอบได้แล้วเวลาเล่นเหลือเฟือ
อย่าหลอกกันน้า.........55555

GriffoN
ยอดฝีมือ
สาวก
*

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 29, 2011, 02:30:48 PM »

เชื่อเหอะ
สอบได้แล้วเวลาเล่นเหลือเฟือ

วันเดียวที่แสนง่ายดาย คือ เมื่อวาน
PATONGGOO
หัวหน้าหน้าสาวก
**

"ชัยชนะที่ยิ่งใหญ่คือการชนะใจตัวเอง"

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 04, 2011, 09:05:24 PM »

แหะๆๆๆ เลิก อ่ะ เลิกได้ ครับ เหลือ 20% ก็ไหว

เเต่ อ่าน หนังสือที่ ไหร่ จะ ลงไป กอง กับหนังสือเลย

จะ เอา ที่หนีบ ผ้า หนีบตา ก็ไม่กล้า กลัว เจ็บ

^^(ขี้เกียจ นั้นเอง )

5555555555+++

เป็นเหมือนกันเลย :kapook-16117-5470:
K๐l3ol2iZ
เกจิ

ไม่ไหว ก็ต้องสู้ ไม่ต้องมาก เอาเเค่ตายพอ

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 04, 2011, 08:37:22 PM »

แหะๆๆๆ เลิก อ่ะ เลิกได้ ครับ เหลือ 20% ก็ไหว

เเต่ อ่าน หนังสือที่ ไหร่ จะ ลงไป กอง กับหนังสือเลย

จะ เอา ที่หนีบ ผ้า หนีบตา ก็ไม่กล้า กลัว เจ็บ

^^(ขี้เกียจ นั้นเอง )

Tidarat^_^
เกจิ

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 03, 2011, 10:53:06 AM »

สู้ๆๆละกันจ้า
ยังไงก็ขอให้สอบได้

topsza55
เกจิ

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 03, 2011, 12:48:05 AM »

คือ สิ่งพวกนี้ ตามหลักแล้ว มันเลิกเลยไม่ได้ ครับ มันเหมือนเป็นยาเสพติด ขนิดหนึ่ง

วิธีก็คือ ค่อยๆ เลิกจากเดิมเรา เล่น 100 %   เราก็ลดลงมาเหลือแต่ 80 %  จนกระทั่งความอยากเล่นหมดไป

หรือถ้าใจเด็ดหน่อย ตัดขาดไปเลย สอบติดค่อยมาเล่นก็จะดีมากๆ ครับ

ผมคงจะเล่นแค่ 40 เปอร์เซนต์ครับ
เพราะ ศุกร์(ตอนเย็น)-เสาร์-อาทิตย์ ผมไปกวดวิชา เตรียมทหารด้วย นอนอยุ่นั้นเลย
ปีนี้เป็นปีแรกที่ผมจะสอบ เพิ่งเริ่มเรียนไม่กี่เดือนเอง จะเตรียมตัวทันไหมหว่า
ยังไงก็สู้ๆครับ
Mayahol
เว็บแห่งความฝัน...................เชื่อเถอะเราทำได้
เทพเจ้า
อรหันต์ขั้น 1
*

new body...แห่งแรงบันดาลใจ

mayahols@gmail.com
« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 02, 2011, 11:12:47 PM »

คือ สิ่งพวกนี้ ตามหลักแล้ว มันเลิกเลยไม่ได้ ครับ มันเหมือนเป็นยาเสพติด ขนิดหนึ่ง

วิธีก็คือ ค่อยๆ เลิกจากเดิมเรา เล่น 100 %   เราก็ลดลงมาเหลือแต่ 80 %  จนกระทั่งความอยากเล่นหมดไป

หรือถ้าใจเด็ดหน่อย ตัดขาดไปเลย สอบติดค่อยมาเล่นก็จะดีมากๆ ครับ

topsza55
เกจิ

« เมื่อ: มกราคม 02, 2011, 11:06:27 PM »

พอดีผมเพิ่งซื้อมาอ่าน ดีมากๆเลยครับ
ผมอ่านจนจบเล่มทุกบรรทัดเลย
แต่ขอถามหน่อยครับ
เรื่องเกมส์ ดูฟุตบอล แชท พวกนี้ควรจะตัดออกจากชีวิตในการเตรียมสอบเลยรึป่าวครับ
ผมจะได้วางแผนตารางชีวิตถูกครับ เพราะก่อนที่ผมจะมาตั้งใจอ่านหนังสือจะเข้าเตรียมทหาร
ผมโครตติดเกมส์เลยครับแต่ก่อน ติดฟุตบอลด้วย สิ่งพวกนี้ควรจะเลิกถาวรในช่วงสอบ หรือเล่นได้เป็นพักๆครับ
ผมกลัวว่า มันจะทำให้การอ่านหนังสือแบบถูกวิธีไม่ได้ผลอะครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์