สอบถาม ตชด. พลร่มหญิง

(1/1)

Nut :):
สายงานนี้แหละที่อยากทำ on40 on40 on40

Ganoknot:
ขอบคุณค่ะ

Mayahol:
พลร่มหญิง  คือ   ข้าราชการตำรวจ  หญิง  สังกัด   กองกำกับการสนับสนุนทางอากาศขึ้นการบังคับบัญชาโดยตรงต่อกองบัญชาการตำรวจตระเวนชายแดน   หรือเรียกง่ายๆ   ว่า  ตชด .ค่ายนเรศวร   

จะรับวุฒิ ม. 6  เปิดรับบางปี    มีการฝึกและเรียนที่เข้มข้น ที่สุดในประเทศก็ว่า ได้  เนื่องจากฝึก ตำรวจหญิงเพื่อเป็น ตำรวจตะเวณชายแดน

และมีการฝึกหลักสูตรพิเศษ อาทิ  กระโดดร่ม   ต่อต้านก่อการร้ายสากล  (นเรศวร 261)  ถ้าเทียบกับปราบปรามหญิง

หนักกว่า  หลายเ่ท่าครับ    ปราบปรามหญิง เข้าใจว่า คือ  หน่วยปราบปราม จราจลหรือ สายปราบปรามก็แล้วแต่

สำหรับ  ตำรวจพลร่ม ..ถือได้ ว่า เป็นหน่วยกองกำลังตำรวจ  ที่  เข็มแข็ง ที่สุดในเมืองไทยก็ว่าได้

Ganoknot:
 :on17อยากสอบถามว่า พลร่มหญิงคืออะไร แล้วต้องฝึกหนัดไหม

ถ้าเทียบกับปราบปรามหญิงอันไหนน่าลงกว่ากันค่ะ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ